Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Dídúró Ṣinṣin Ti Jèhófà

Dídúró Ṣinṣin Ti Jèhófà

Dídúró Ṣinṣin Ti Jèhófà

BÍ ÌDÚRÓṢINṢIN bá tilẹ̀ jẹ́ ohun kan tó ṣọ̀wọ́n gan-an lóde òní, síbẹ̀ ó jẹ́ ànímọ́ kan táa ń rí lára àwọn ìránṣẹ́ Ọlọ́run tòótọ́ náà, Jèhófà. Ẹnì kan tí ó jẹ́ adúróṣinṣin máa ń dúró gbọn-in lábẹ́ àdánwò, ẹsẹ̀ rẹ̀ kì í sì í yẹ̀ bó ti wù kí àdánwò náà pẹ́ tó. Gbé ọ̀rọ̀ Hesekáyà Ọba rere yẹ̀ wò. Bíbélì sọ pé: “Lẹ́yìn rẹ̀, kò tún wá sí ẹnì kankan tí ó dà bí rẹ̀ nínú gbogbo ọba Júdà, àní àwọn tí wọ́n wà ṣáájú rẹ̀ pàápàá.” Kí ló mú kí Hesekáyà jẹ́ aláìlẹ́gbẹ́ bẹ́ẹ̀? Ó “ń bá a nìṣó ní fífà mọ́ Jèhófà,” bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn tó ń jọ́sìn Mólékì, ọlọ́run èké, ló yí i ká. Àní, Hesekáyà “kò yà kúrò nínú títọ̀ [Jèhófà] lẹ́yìn, ṣùgbọ́n ó ń bá a lọ láti pa àwọn àṣẹ rẹ̀ mọ́.”—2 Àwọn Ọba 18:1-6.

Ẹlòmíràn tó tún dúró ṣinṣin ti Jèhófà ni àpọ́sítélì Pọ́ọ̀lù. Àkọsílẹ̀ nípa iṣẹ́ òjíṣẹ́ rẹ̀ táa rí nínú Ìwé Mímọ́ Kristẹni Lédè Gíríìkì jẹ́rìí sí i dáadáa pé Pọ́ọ̀lù fi tọkàntọkàn ṣe iṣẹ́ ìsìn mímọ́ sí Ọlọ́run láìdáwọ́dúró. Nígbà tó kù díẹ̀ kí ìwàláàyè rẹ̀ lórí ilẹ̀ ayé dópin, Pọ́ọ̀lù sọ nípa ara rẹ̀ pé: “Mo ti ja ìjà àtàtà náà, mo ti sáré ní ipa ọ̀nà eré ìje náà dé ìparí, mo ti pa ìgbàgbọ́ mọ́.”—2 Tímótì 4:7.

Ẹ wo àwọn àpẹẹrẹ àtàtà nípa ìdúróṣinṣin táa rí lára Hesekáyà àti Pọ́ọ̀lù! Ì bá dára táa bá lè fara wé ìgbàgbọ́ wọn nípa dídúró ṣinṣin ti Jèhófà, Ọlọ́run Atóbilọ́lá wa.—Hébérù 13:7.